Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร) พรีวิวทำเลคอนโดใหม่โดย YuSabuy
· 1 min readพฤกษาเพิ่งออกคอนโดโครงการใหม่มาอีกตัวนึงชื่อ Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร) ออกมา โครงการยังไม่ได้เปิดข้อมูลอะไรเลย เท่าที่เข้าไปดูในเว็บไซต์ก็ยังไม่มีแผนที่และตำแหน่งที่ตั้งโครงการให้ พอดีอยู่สบายทราบมาว่าเป็นที่ดินแปลงไหน เลยแวะไปดูทำเลมาฝากเป็นพรีวิวข้อมูลเบื้องต้นกันก่อน ไว้มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็จะมาทยอยอัพเดตให้นะครับ
ข้อมูลโครงการเบื้องต้น (ยังไม่รู้อะไรมาก ขอเว้นว่างไว้ก่อนนะครับ ^^”)
-
Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร)
- เจ้าของโครงการ >>> Pruksa Real Estate (พฤกษา เรียลเอสเตท)
- ที่ตั้งโครงการ >>> ซอยศรีบำเพ็ญ ตรงข้ามกับโรงแรม The Tivoli ใกล้ๆกับคอนโด Lumpini Place พระราม4-สาทร
- ขนาดที่ดิน >>> n/A ไร่
- จำนวนชั้น >>> n/A ชั้น
- จำนวนอาคาร >>> n/A อาคาร
- ประเภทห้อง >>> n/A
- ขนาดห้อง >>> n/A
- จำนวนยูนิต >>> n/A ยูนิต
- ราคาเริ่มต้น >>> n/A ล้านบาท
- ราคาเฉลี่ยต่อตารางเมตร >>> n/A บาท/ตารางเมตร
- พิกัด GPS >>> 13.718887,100.549471
พยายามจะหาดูรูปของโครงการอยู่ แต่มีปล่อยมาแค่รูปเดียวครับ ไม่ค่อยเห็นอะไรเท่าไหร่
![Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร)](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-e0b884e0b8ade0b899e0b982e0b894e0b980e0b8a5e0b895-e0b89ee0b8b4e0b881e0b980e0b88be0b8a5-e0b8aae0b8b2e0b897e0b8a3.jpg)
โครงการ Condolette Pixel Sathorn นั้นตั้งอยู่ในซอยศรีบำเพ็ญครับ ซอยนี้เป็นซอยที่ต่อเนื่องมาจากสาทรซอย1 และซอยงามดูพลี ตลอดแนวซอยนั้นเป็นถนน 2 เลนสวนกัน การจราจรค่อนข้างจะพลุกพล่านตลอดเนื่องจากในซอยนี้สามารถเชื่อมไปออกได้หลายทางครับ ลองดูภาพกราฟฟิกตำแหน่งที่ตั้งประกอบไปด้วย ตัวที่ดินเดิมของโครงการนั้นเป็นโรงงานทำไฟฉายซึ่งพฤกษาไปซื้อมาแล้วก็รื้อทิ้ง ตำแหน่งที่ตั้งนั้นอยู่ตรงข้ามกับโรงแรม The Tivoli (หมายเลข 3) และติดๆกับคอนโด Lumpini Place พระราม4-สาทร (หมายเลข 1) ตัวโครงการนั้นเข้าจากซอยศรีบำเพ็ญก็จริงแต่ว่าตัวที่ดินนั้นจะไปอยู่หลังกลุ่มตึกแถว 7-8 ห้องด้านหน้า (หมายเลข 2)
ด้านข้างๆของโครงการฝั่งที่ใกล้กับซอยเย็นอากาศจะติดด้านหลังของตึกแถวตลอดแนว(หมายเลข 8) ส่วนอีกด้านตรงข้ามจะติดกับซอยเล็กๆชื่อซอยแจ๊กเจีย ซอยแจ๊กเจียนี่ชื่อแปลกหน่อย เขาตั้งตามบริษัทแจ๊กเจียที่อยู่เกือบสุดซอย บริษัทแจ๊กเจี่ย(หมายเลข 7)เขาผลิตพวกเครื่องหอมกับน้ำหอมครับ ผลิตภัณฑ์ที่น่าจะเคยได้ยินชื่อกันบ้างก็คือแป้งหอมตาบู (ส่วนถ้าใครไม่รู้จักก็ไม่ต้องแปลกใจนะครับ เป็นสัญญาณแสดงว่าคุณยังวัยรุ่นอยู่ ;P) สภาพในซอยแจ๊กเจียนั้นเป็นถนนเลนเดียว รถสวนกันไม่ได้้ ส่วนด้านในสุดของซอยแจ๊กเจียก็เป็นโรงเหล็กครับ(หมายเลข 9)
ถัดๆจากรอบๆโครงการไปอีกนิดจะมีตึกสูงอยู่อีก 2 ตึกคือ ศรีบำเพ็ญคอนโดโฮม (หมายเลข 5) และในซอยไกรสีห์เยื้องๆกันเป็นคอนโด Lumpini Place อีกโครงการ ตรงนี้เป็น High rise ถ้า Lumpini Plan ตัวที่ติดกับ Condolette Pixel จะเป็น Low rise ….. ส่วนที่เหลืออีก 1 เบอร์คือหมายเลข 6 นั้นไม่ได้เกี่ยวอะไรกับที่ตั้งโครงการมาก แค่เป็นร้านอาหารเกาหลีที่ผมเคยไปทานแล้วอร่อยดี เจ้าของเป็นคนเกาหลีแท้ๆ เลยมาแนะนำกัน
![แผนที่และสถานที่ตั้งรอบๆคอนโด Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร)](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn.jpg)
ในถนนซอยศรีบำเพ็ญนี้จุดเด่นอย่างนึงคือสามารถเชื่อมทะลุไปออกได้หลายเส้นทางครับ จะไปออกถนนสาทรก็ไปทะลุสาทรซอย1 ได้ ถ้าจะไปออกพระราม4 ก็ใช้ซอยงามดูพลีหรือซอยสุวรรณสวัสดิ์ใกล้ๆกับโครงการได้เช่นกัน นอกจากนี้ก็ยังไปทะลุถนนเชื้อเพลิงหรือถ้าไปทางซอยเย็นอากาศก็จะไปเจอถนนนางลิ้นจี่ซึ่งไปออกพระราม 3 หรือ เข้าถนนจันทน์ก็ได้
ถ้าใครคล่องๆเส้นทางโซนตรงนี้ก็ใช้เป็นทางลัดได้เยอะครับ ดีกว่าไปติดอยู่บนถนนสาทรอย่างเดียว จุดที่ดูจะเจอปัญหาการจราจรบ่อยสุดก็เป็นตรงหัวมุมของโรงแรม ibis Sathorn ที่ผมวงเส้นสีน้ำเงินเอาไว้(ต้นซอยศรีบำเพ็ญตัดกับซอยงามดูพลี) เพราะเส้นที่ตัดกันตรงนั้นในชั่วโมงเร่งด่วนที่รถมาจากทั้งสาทรและพระราม4 นี่ต่างคนต่างแย่งกันไป รถติดอยู่บ่อยๆครับ
![รูปถ่ายสภาพแวดล้อมรอบๆคอนโด Condolette Pixel Sathorn (คอนโดเลต พิกเซล สาทร)](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/e0b8a3e0b8b9e0b89be0b896e0b988e0b8b2e0b8a2e0b8aae0b8a0e0b8b2e0b89ee0b981e0b8a7e0b894e0b8a5e0b989e0b8ade0b8a1e0b8a3e0b8ade0b89ae0b986.png)
ลองเข้าไปดูที่ตั้งของโครงการจริงๆกัน
![ทางเข้าโครงการครับ มองจากตรงนี้จะเห็นตึกแถวด้านหน้าและ Lumpini Place เรียงต่อกันไปเลย](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-1.jpg)
![เดินเข้ามาในที่ดิน](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-7.jpg)
![ถ้าลองหันมองกลับไป ฝั่งตรงข้ามจะเห็นโรงแรม The Tivoli](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-6.jpg)
![ด้านหลัังของตึกแถวที่อยู่ติดถนนศรีบำเพ็ญครับ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-4.jpg)
![ถ่ายพาโนราม่าแนวตึกแถวฝั่งที่มองไปทางถนนเย็นอากาศ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-3.jpg)
![มองไปทางซอยแจ๊กเจีย ตึกทางซ้ายคือคอนโดลุมพินี เพลส พระราม4-สาทร ส่วนตึกที่ติดกันก็คือบริษัทแจ๊กเจียนั่นเอง](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-2.jpg)
![ดูพื้นที่ในที่ดินโครงการกัน ด้านหลังสุดเป็นโรงเหล็กครับ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/condolette-pixel-sathorn-5.jpg)
ตอนนี้ผมทราบข้อมูลแค่เท่านี้ ไว้ถ้ามีข้อมูลจากโครงการเปิดมาเยอะกว่านี้จะทยอยมาอัพเดตให้ชมกันนะครับ ^______^