Pruksa Lite Lox Rattanathibet (พฤกษา ไลท์ ล็อกซ์ รัตนาธิเบศร์) พรีวิวทาวน์โฮมใหม่จาก YuSabuy
· 1 min readอยู่สบายพาไปพรีวิวดูโครงการ Pruksa Lite Lox Rattanathibet (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์ รัตนาธิเบศร์)ครับ แบรนด์ Pruksa Lite Lox นี่เป็นแบรนด์ทาวน์โฮมที่ทางพฤกษาเพิ่งแตกแบรนด์ออกมาไม่นาน ที่แรกเลยคือ Pruksa Lite Lox ดอนเมือง และเพิ่งมาเปิดอีกที่คือรัตนาธิเบศร์(และเดี๋ยวจะมีบางใหญ่อีก) ที่ตั้งของทั้งพฤกษาไลท์ ล็อกซ์ รัตนาธิเบศร์ ที่มาพรีวิวข้อมูลให้ชมกันวันนี้นั้นอยู่ในซอยวัดเสาธงหิน ใกล้ๆแยกบางใหญ่กับแนวรถไฟฟ้าสายสีม่วงที่กำลังสร้างอยู่ ลองชมข้อมูลคร่าวๆกันก่อนครับ
-
Pruksa Lite Lox Rattanathibet (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์ รัตนาธิเบศร์)
- เจ้าของโครงการ >>> Pruksa Real Estate (พฤกษา เรียลเอสเตท)
- ที่ตั้งโครงการ >>> ซอยวัดเสาธงหิน
- ขนาดที่ดิน >>> 21-3-45.3 ไร่
- จำนวนหลัง >>> 265 หลัง
- จำนวนชั้น : หน้ากว้าง : พื้นที่ใช้สอย >>> 2 ชั้น : 5.7 เมตร : 110 ตร.ม. // 2 ชั้น : 5.7 เมตร : 119 ตร.ม.
- ราคาเริ่มต้น >>> 1.85 ล้านบาท
- พิกัด GPS >>> 13.857508,100.417442
ซอยวัดเสาธงหินนั้นอยู่ไม่ไกลจากแยกบางใหญ่ที่มีรถไฟฟ้าสายสีม่วงมากนักครับ แต่ตัวโครงการก็ต้องเข้าซอยไปลึกหน่อยตามสไตล์บ้านพฤกษา ถ้าดูในแผนที่ที่ผมทำมาให้คือตามแนวเส้นสีเหลือง ใช้คุณกูเกิ้ลช่วยวัดระยะได้ประมาณ 2.1 กิโลเมตร สภาพทำเลภาพในซอยก็เป็นตามสูตรของบ้านจัดสรรชานเมืองที่พัฒนามาจากพื้นที่สวนเดิมของคนในท้องถิ่นเดิม ระหว่างทางในซอยมีบ้านจัดสรรโครงการใหญ่ๆอยู่บ้างครับ เท่าที่เห็นและยังเปิดขายอยู่ก็มี ลลิล อินเดอะ พาร์ค วงแหวน-รัตนาธิเบศร์ ของลลิล พร็อพเพอร์ตี้ และชัยพฤกษ์ รัตนาธิเบศร์-วงแหวน ของทางแลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ครับ
![แผนที่การเดินทางของ ทาวน์โฮม Pruksa Lite Lox (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์) รัตนาธิเบศร์](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-e0b981e0b89ce0b899e0b897e0b8b5.jpg)
จุดดีของซอยนี้คือเป็นต้นทางของรถเมล์สาย 32 และ 203 ครับ สามารถวิ่งเข้าเมืองได้ ตอนที่แวะไปเก็บข้อมูลรีวิวก็เห็นรถเมล์วิ่งอยู่ เพียงแต่ไม่มีป้ายรถให้รอนะครับ ต้องดักโบกเอาตามทางนี่แหละ นอกจากนั้นก็มีสำนักงาน กศน. จังหวัดนนทบุรีอยู่ช่วงใกล้ๆปากซอยครับ
![เข้ามาจากปากซอยนิดนึงจะเจอ กศน. จังหวัดนนทบุรีครับ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-7.jpg)
![โครงการลลิล อินเดอะพาร์ค](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-9.jpg)
![เลยจากลลิลมานิดนึงก็จะเจอ ชัยพฤกษ์ของ Land and Houses](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-10.jpg)
![ในซอยก็จะมีที่ดินโล่งๆอีกเยอะทีเดียวครับ ปล่อยทิ้งไว้เปล่าๆบ้าง เป็นสวนของคนในพื้นที่เดิมบ้าง](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-8.jpg)
![ตรงมาก็จะถึงด้านหน้าโครงการ ทางเข้าต้องเลี้ยวขวาไปอีกนิดนึงครับ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-1.jpg)
![เลี้ยวมาแล้วจะเข้าโครงการตรงนี้แหละ ฝั่งตรงข้ามด้านหน้าโครงการก็เป็นสวนครับ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-11.jpg)
แปลนของ Pruksa Lite Lox รัตนาธิเบศร์ จะมี 2 แบบ เป็นฟังก์ชั่น 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำทั้งคู่ หน้ากว้าง 5.7 เมตรเหมือนกัน แต่แบบนึงจะมีที่จอดรถ 1 คัน อีกแบบนึงจะมีที่จอดรถ 2 คัน ถ้าแบบที่จอดรถคันเดียวจะมีพื้นที่ใช้สอย 100 ตารางเมตร ส่วนถ้าจอดรถ 2 คันก็มีพื้นที่ 119 ตารางเมตรครับ ลองดูแปลนกับหน้าตาคร่าวๆกันก่อน เดี๋ยวจะทยอยเขียนรีวิวฉบับเต็มให้ดูกันครับ
แบบที่จอดรถ 1 คัน 100 ตารางเมตร
![แปลน Pruksa Lite Lox (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์) แบบ 1 ที่จอดรถ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-1.jpg)
![หน้าตาบ้าน Pruksa Lite Lox (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์) แบบ 1 ที่จอดรถ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-11.jpg)
แบบที่จอดรถ 2 คัน 119 ตารางเมตร
![แปลน Pruksa Lite Lox (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์) แบบ 2 ที่จอดรถ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-2.jpg)
![หน้าตาบ้าน Pruksa Lite Lox (พฤกษาไลท์ ล็อกซ์) แบบ 2 ที่จอดรถ](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-21.jpg)
ลองไปดูภาพจริงๆในโครงการกัน
![สโมสรและสระว่ายน้ำส่วนกลาง](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-3.jpg)
![หน้าตาบ้านครับ โทนสีจะเป็นแบบนี้ทั้งโครงการเลย](http://yusabuy.files.wordpress.com/2013/09/pruksa-lite-lox-e0b89ee0b8a4e0b881e0b8a9e0b8b2e0b984e0b8a5e0b897e0b98c-e0b8a5e0b987e0b8ade0b881e0b88be0b98c-2.jpg)
แบบบ้านในตัวโครงการ Pruksa Lite Lox รัตนาธิเบศร์นี้ก็เป็นแบบเดียวกับที่เปิดไปแล้วที่ดอนเมือง และก็คิดว่าที่บางใหญ่(อยู่ในซอยบางใหญ่-บางคูลัด ชาวบ้านแถวนั้นเรียกซอยกันตนา)ซึ่งยังไม่ได้เปิดโครงการก็น่าจะเป็นแบบเดียวกันครับ เดี๋ยวจะมารีวิวฉบับเต็มให้ชมกันนะครับ ^______^
update : 12 Dec 2013 : รีวิวฉบับเต็มของ Pruksa Lite Lox มาแล้วนะครับ ^ ^ อ่านที่ >> รีวิว Pruksa Lite Lox รัตนาธิเบศร์
รออ่านต่อค่ะ ขอบคุณค่าาา